Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS BlackSeries Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by S333 View Post
    ECS A780GM-A Black Series

เสียอย่างเดียว ซาวด์ออนบอร์ด ไม่ได้เรื่องเลย
    เห็นด้วยอย่างแรง

Comment

• ตัวธรรมดาไม่ Ultra นี่ จ่ายไฟได้แค่95watt นะครับ

เวลา oc ถ้าถึงจุดที่บอร์ดจ่ายไฟไม่ไหวมันอาจจะบูทขึ้น แต่พอฟูลโหลดจะจอฟ้าครับ

คำนวณไฟกะเว็บนี้เอาแล้วกัน

http://www.extreme.outervision.com/p...ulatorlite.jsp

ของผม 4800 ไฟ1.4 บัส245 ตันละ ฟูลโฟลดจอฟ้าอีกต่างหาก

เลยขายไปใ้ช้ asrock 780GXH แล้ว 140w ลาก7750@3.2 ชิวส์ แต่ก็ตันแค่นี้

เห็น Ultra ได้ถึง 160w ไม่ทราบว่าลากจริงๆได้ถึงมั้ย รบกวนคนใช้ลองคำนวณด้วย 7750กับเว็บข้างบนทีครับ ตั้ง cpu โหลด 100% นะครับ

ถ้าได้ถึงจริงๆอาจกลับมา ultra อีกรอบ ฮ่าๆ

Comment

• ECS A780GM-A ultra + x2 6000+ ครับ ใช้งานเดิม ๆ ไม่คล็อกใด ๆ

Comment

• เข้าชมรมด้วยคนครับ
          X3 8650
          ECS A780GM-A

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=589756

Comment

• ดันไปก่อน

Comment

• ecs black a780gm-a มันล็อค bus pci-x กับ pci ไหมครับ
              ผมใช้คู่กับ 4800+@3.0 บัส 240 ไฟ 35 แรม 20 ครับ กลังว่า ถ้ามันไม่ล็อค อุปกรณ์อื่นจะเสียตามครับ

Comment

• ขอโทษครับ ช่วยสอนวิธี oc A780GM-A Black Series

CPU AMD x2 7850be
                VGA ATI RADEON HD 4670 1GB DDR3
                RAM Kingston DDR2 2G

Comment

• Club ECS

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ใช้มาได้หลายเดือนหล่ะ ก็โอเครดีครับ

Comment

• [QUOTE=fasterz13;8492046]ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ใช้มาได้หลายเดือนหล่ะ ก็โอเครดีครับ

Comment

• รบกวนแวะดูที่กระทู้นี้หน่อยครับ..

ขอความช่วยเหลือ 780+7750BE

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=502435

Comment

• สอบถามหน่อยครับ

อยากจะทราบว่า ECS A780GM-A

มันลง Driver Sound ได้แค่ตัวเดียวหรอ คือผม อยากใช้ RealTex มากอะครับ

แต่ลงทีไรลงไม่ได้ซักที มันใช้ได้แต่ Driver IDT Audio อะครับ ไม่เห็นจะ เวิร์ค เท่า RealTex เลย

มีใครพอจะมีวิธีลง Driver Sound RealTex ได้ป่าวเอ่ย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• ตอนนี้มี AMD Athlon X2 7750 Black Edition อยู่ในมือแล้ว กำลังพิจารณา เจ้า ECS A780GM-A ULTRA BLACK SERIES อยู่ เวิร์คไม่เวิร์คยังไงขอเสียงดูหน่อยครับ สิ้นเดียวนี้จะได้ตัดสินใจถูก เพราะเล็งๆค่ายอื่นอยู่เหมือนกัน

Comment

• ขอรบกวนช่วยเหลือทีครับ ผมถอย ECS GF8200a AMD athlon X2 5000 มาครับ ใช้ การ์ดจอออนบอร์ด

แต่ว่ามันห่วยเหลือเกินครับ เกินไปมากๆ แค่ผมลาก หน้าต่างไปมา จอก็กระพริบแล้วครับ แล้วหน้าต่างก็เลือนตามเม้าไม่ทันอีกต่างหาก จะเลือนเวปลงมาก็ช้ามาก

เกมไม่ต้องพูดถึงครับ บังคับเม้าไม่ได้เลย เล่นเวปอย่างเดียวยังลำบากเลยครับ การ์ดจอ GF 5200 ตัวเก่าผมยังดีกว่าอีก

ผมเปลี่ยนหลายวินโดว์แล้วครับ เหมือนเดิมเลย ผมไม่คิดว่ามันจะเป็นขนาดนี้ครับ มีอะไรผิดพลาดรึเปล่า เซงและผิดหวังมากเลยครับ

Comment

• bios ตัวไหม่มาแล้วครับ 06/12/09 แต่อุณหภูมิเพี้ยนเหมือนเดิม

Comment

• Originally posted by fasterz13 View Post
                                สอบถามหน่อยครับ

อยากจะทราบว่า ECS A780GM-A

มันลง Driver Sound ได้แค่ตัวเดียวหรอ คือผม อยากใช้ RealTex มากอะครับ

แต่ลงทีไรลงไม่ได้ซักที มันใช้ได้แต่ Driver IDT Audio อะครับ ไม่เห็นจะ เวิร์ค เท่า RealTex เลย

มีใครพอจะมีวิธีลง Driver Sound RealTex ได้ป่าวเอ่ย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                                มันคนละชิปเสียง ไม่สามารถลงได้

Comment

Working...
                                X