Announcement

Collapse
No announcement yet.

The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับแต่งให้่เล่นภาษาไทย ไม่ยากอย่างที่คิด ผู้อธิบาย อธิืบายอย่างละเอียดแล้ว ค่อยๆ อ่าน
    ค่อยๆ พิจารณาดูทีละส่วนๆ ตัวสำคัญที่สุดอยู่ทีืไฟล์ Resource.cfg ให้เพิ่มบรรทัดนี้ลงไป 1 บรรทัด
    PackedFile Mods/Packages/Thai.package รับรองได้ว่าเล่นได้ไม่มีปัญหาแน่นอน

Comment

• ผมขอลิ้งโหลด Resource.cfg นี้หน่อยครับ แล้วตัวแปลภาษาไทยผมทำตามทุกขั้นตอนแล้วทำไมมันยังเป็นอังกฤษอยู่อ่ะครับ

Comment

• ลองทำตามหมดแล้วครับอัปเดทเป็น 1.4.6 แล้ว (Sims3 หลัก) มันเปลี่ยนแค่โลโก้ก่อนกด Play เป็นโลโก้ไทยครับ เข้าไปในเกมส์ยังเป็น อังกฤษ อยู่ครับทำยังไงดี

เพิ่ม PackedFile Mods/Packages/Thai.package ลงไปแล้ว

Comment

• Originally posted by bigboatza View Post
          ผมอยากรู้ ไฟร์ ThaiV4 เอาไปใส่ในไหนครับ
          ไฟล์ Thai เอาไปใส่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages นะครับ
          (ไงคุณ "เห็นใจ" อยู่แถวนี้รึปล่าว)
          Last edited by note999; 7 Jun 2010, 18:34:43.

Comment

• Originally posted by bigboatza View Post
            ผมขอลิ้งโหลด Resource.cfg นี้หน่อยครับ แล้วตัวแปลภาษาไทยผมทำตามทุกขั้นตอนแล้วทำไมมันยังเป็นอังกฤษอยู่อ่ะครับ
            ไฟล์ Resource.cfg มันอยู่ในโฟรเดอร์ Electronic Arts\The Sims 3 Ambitions\Game\Bin
            อยู่แล้วนี่ ไม่ต้องหาโหลดนะ เปิดไฟล์ โดยใช้ notepage แล้วเพิ่มบรรทัดนั้นลงไป ก็เล่นได้ละ

Comment

• Originally posted by HADES AOM View Post
              ลองทำตามหมดแล้วครับอัปเดทเป็น 1.4.6 แล้ว (Sims3 หลัก) มันเปลี่ยนแค่โลโก้ก่อนกด Play เป็นโลโก้ไทยครับ เข้าไปในเกมส์ยังเป็น อังกฤษ อยู่ครับทำยังไงดี

เพิ่ม PackedFile Mods/Packages/Thai.package ลงไปแล้ว
              แก้ไขใน regedit เป็นจาก en-US เป็น th-TH ตามที่แนะนำข้างต้นรึยังละ ???
              ถ้าแก้ไขแล้วจะเป็นภาษาไทย

Comment

• Originally posted by numtip View Post
                แก้ไขใน regedit เป็นจาก en-US เป็น th-TH ตามที่แนะนำข้างต้นรึยังละ ???
                ถ้าแก้ไขแล้วจะเป็นภาษาไทย
                เปลี่ยนแล้วครับ ยังไม่ได้เลย ..

Comment

• ของผมไม่มีโฟรเดอร์ \Packages ครับ

Comment

ของผมไม่มีโฟรเดอร์ \Packages ครับ
                    สร้างใหม่ขึ้นมาเลย ครับ The Sims3\Mods\Packages แล้วยัดPackagesไทยลงมาโลด

Comment

• ถ่ายรูปตำเหน่งที่ลงไว้และแก้ใขอะไรต่างๆมาให้ดูหนอยซิครับจะได้รู้ว่ามันผิดตรงใหน
                      เพราะผมทำตามที่เนาะนำไว้หน้าที่1เค้าอะธิบายไว้ละเอียดมากๆมีรูปประกอปด้วยข้อนข้างชัดเจนแล้วนะครับผมว่าผมทำรอปเดียวก็ได้เลยนะลองไล่ที่ละขั้นตอนดูใหม่อีกทีครับส่วนมากที่มีปัญหากันเพราะใส่ผิดที่กับมีmodsเดิมขัดกันอยู่
                      หรือไม่ก็ไม่ได้สร้าง
                      Resource.cfg
                      ตามที่ท่าน เจ้าของกระทู้ได้เนอะนำไว้นะครับลองไล้ดูว่าข้ามขั้นตอนใหน
                      เครื่องน้องผมก็มีปัญหาในตอนแรกเลยลบทุกอย่างออกหมดลงใหม่หมดเลยทำตามทีละขั้นตอนก็ได้เลยครับ
                      พยายามไล่ดูใหม่ดูครับเดียวก็ได้

Comment

• Originally posted by taekwom View Post
                        ใครก็ได้ ช่วยอัพไฟล์ เดอะซิมส์ 3 ใน Documents\Electronic Arts\เดอะซิมส์ 3
                        หรือไฟล์ ที่มันมี เซฟที่เล่นอะคับ ลบเซฟออก แล้วช่วยอัพ ให้ทีคับ

--------------------------

พอดีก่อนหน้านั้นเล่นได้ ถึงแม้เซฟเก่าจะหาย ก็เลยเล่นใหม่หมด

--------------------------

แต่พอเข้ามาดูเห็นตรง
                        3.6. เมื่อเปลี่ยนภาษาแล้ว โฟลเดอร์เซฟ จะเปลี่ยน
                        เป็น Documents\Electronic Arts\The Sims 3
                        จาก Documents\Electronic Arts\เดอะซิมส์ 3
                        จากนั้นก็ copy ข้างในทั้งหมดของ The Sims 3 ไปใส่ เดอะซิมส์ 3
                        แล้วอย่ามาบ่น ว่าเซฟหาย เน่า ห่วย หลอกแดก

เลยลองก๊อปไปใส่ดู

แล้วเข้าดู มันขึ้น ยังเงียอะคับ

ขึ้นมากด อันที่2 เข้าเกม

แล้วมันดัน โหลดค้าง เล่นไม่ได้คับ

-----------------------------

ไม่น่าลองก๊อปเลย ก่อนก๊อปก็ ก๊อปไฟล์ เดอะซิมส์ 3 ไว้แล้วนะ กัน เล่นไม่ได้

แต่ตอนลากเข้าไป มันไปรวมกันหมดเลย จบกันเลย อันเก่ามีไฟล์ไรมั้งก้ไม่รุ้

ลองแก้ดูแล้ว แต่ก็ไม่ได้

ผมใช้วิธีย้ายโฟรเดอร์ที่ชื่อเป็นภาษาไทย (เดอะซิมส์ 3) ออกมาไว้ที่อื่น
                        ทีนี้ก็เปรียนชื่อโฟรเดอร์เก่าที่เป็นภาษาอังกฤษ (the sims3) ที่มีเซพเก่าเราอยู่นั้นละเป็น
                        เดอะซิมส์ 3 ทีนี้ก็ได้ละครับหลายขั้นตอนแต่ไม่ผิดพลาดชัวๆ
                        ป.ล ตอนมีทั้ง2โฟรเดอร์อยู่ด้วยกัน ชื่อไทย(เดอะซิมส์3)กับชื่ออังกฤษ(the sims 3)นะละจะเปรียนโฟรเดอร์เซพเก่าเราเป็นภาษาไทยไม่ได้ไม่รู้ทำไมพอย้ายอันใหม่ที่เป็นชื่อไทยออกมาข้างนอกก็เปรียนได้แล้วครับ

Comment

• ผมหาไฟร์ Package ไม่เจอไม่มีให้โหลดหรอครับเห็นมีแต่thaiที่ให้โหลดกับFramework

แล้วตัวอื่นไม่มีให้โหลดแล้วหรอครับ

Comment

• Originally posted by lekjeed View Post
                            ผมใช้วิธีย้ายโฟรเดอร์ที่ชื่อเป็นภาษาไทย (เดอะซิมส์ 3) ออกมาไว้ที่อื่น
                            ทีนี้ก็เปรียนชื่อโฟรเดอร์เก่าที่เป็นภาษาอังกฤษ (the sims3) ที่มีเซพเก่าเราอยู่นั้นละเป็น
                            เดอะซิมส์ 3 ทีนี้ก็ได้ละครับหลายขั้นตอนแต่ไม่ผิดพลาดชัวๆ
                            ป.ล ตอนมีทั้ง2โฟรเดอร์อยู่ด้วยกัน ชื่อไทย(เดอะซิมส์3)กับชื่ออังกฤษ(the sims 3)นะละจะเปรียนโฟรเดอร์เซพเก่าเราเป็นภาษาไทยไม่ได้ไม่รู้ทำไมพอย้ายอันใหม่ที่เป็นชื่อไทยออกมาข้างนอกก็เปรียนได้แล้วครับ

ลองทำตามละคับ ยังไม่ได้เหมือนเดิม ขึ้นเหมือนเดิมเลยคับ

Comment

• <a href="http://f1.uploadfile.biz/file/?i=ENEHMEIEMIMIED" target="_blank">Download คลิกที่นี่</a>
                              เล่นไม่ได้อ่าคับช่วยที

Comment

• Download คลิกที่นี่
                                เล่นม่ายได้

Comment

Working...
                                X