Announcement

Collapse
No announcement yet.

The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดเข้ามาให้กำลังใจเหมือนฝันเลยที่จะได้เจอ sim ภาษาไทยอีกครั้ง

Comment

• สอบถามค่ะไฟล์ที่ให้ดาวน์โหลดอ่ะค่ะ ไฟล์ภาษาไทย Update ครั้งที่ 4 ทำไมไฟล์ถึงไม่เป็น Packages อ่ะค่ะมันเป็นแบบไฟล์แบบหน้ากระดาษอ่ะค่ะ เลยสงสัยว่าต้องโหลดไฟล์นี้ลงหรือป่าวค่ะหรือทำตามขั้นตอนที่บอกเลย ไม่ต้องโหลดไฟล์

Comment

• เล่นไม่ได้อ่าาา

พออัพเดทเวอร์ชั่นเสร็จมันก็ขึ้นให้ใส่รหัส แต่มันมีรหัสอยู่แล้ว

พอกดมันก็เด้ง ๆ ไม่รู้ทำไงดีเล่นไม่ได้ T^T

ใครมีวิธีบอกหน่อย

Comment

• มายืนยันครับว่าสามารถเล่นได้คับ ตอนแรกผมไม่สามารถเข้าในเกมส์ได้ ตัวเกมส์บอก eror

พอ update ตัวเกมส์ทุกภาคเหมือนเจ้าของกระทู้ก็เข้าได้ปกติ และเป็นภาษาไทย

******ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยคับ จะได้เล่น the sim แบบรู้เรื่องหน่อย

Comment

• ทำใจเย็นทำตามทุกขั้นตอนผมทำรอบเดียวแปปเดียวเองก็ไม่มีปัญหาไรเลยใจเย็นๆนะครับค้อยๆทำทีละขั้นตอนเดียวก็ได้ครับ ขอให้สนุกนะครับ

Comment

• บอร์ดนี้วุ่นวายจริงๆ 55555+
              สู้ๆนะครับผู้แปลทุกคน ผมเล่นแล้ว
              Win 7 64 Bit ตัวเกมส์ เป็น Cross platform
              อัพเดท์เวอร์ชั่นล่าสุดเล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ก็ยังมีอีกหลายที่ ที่ยังไม่ได้มีการแปล
              ยังไงก็สู้ๆนะ ให้ EA มันเห็นไปเลย
              ว่าเราไม่ง้อ ทำเองเลย 555555+

Comment

• ตอนนี้ผมได้ลองแปลคำสั่งที่ใช้ในการบังคับซิมส์ เช่น จูบแรก วู้ฮู คุย พูดคุยเกี่ยวกับเรื่อง.... รวมถึงชื่อหมวดหมู่คำสั่งอย่างเช่น Romantic... = ความรัก... Insult = หาเรื่อง... Fun... = สร้างความสนุก... เป็นต้นครับ

ผมจะพยายามช่วยเหลือพี่ artdekdok ในการแปลเกมนี้ให้สมบูรณ์ที่สุด ถึงแม้จะไม่ควรแปลชื่อตัวละคร แต่ผมก็ยืนยันครับว่าจะแปลตรงชื่อตัวละครแน่นอนครับ โดยจะลองดูก่อนว่าชื่อตัวละครที่ผมแปลไปนั้น มีความผิดพลาดบ้างหรือไม่? และผู้ที่โหลดไฟล์ภาษาไทยไปจะพอใจในชื่อตัวละครที่เป็นภาษาไทยหรือไม่นะครับ?

Comment

• ขอบคุณมากครับ สุดยอดจริงๆ แต่รู้สึกเมนูเรียงผิดนิดหน่อยน่ะ ครับ

ตรงเซฟแล้วออกกับออกสู่วินโดว์ มันสลับกัน

Comment

• ขอบคุณมากๆครับ ทำได้จริงๆ

ืยืนยัน ๆ

Comment

• ลบ ลงใหม่ เล่นได้แล้ว
                      Last edited by taekwom; 10 Jun 2010, 03:19:28.

Comment

• อัปเดทเกมส์ไม่ผ่านครับทำยังไงดี TT

Comment

• Originally posted by HADES AOM View Post
                          อัปเดทเกมส์ไม่ผ่านครับทำยังไงดี TT
                          โล๊ะลงใหม่ โดยยังไม่แคล๊กครับ อัพเดทหมดแล้ว ค่อยแค๊กทีเดียว

ส่วนเรื่องภาษาไทน ไฟล์นั้นแก้ Resource.cfg หรือ ลง mod ไทยยังครับ ถ้ายังไม่ลงmod ไทยตัวหนังสือมันจะหายไปหมด

Comment

• สุดยอดครับ Project นี้

หลายคนที่ไม่สันทัด ภาษา อังกฤษ จะได้เล่น ภาษาไทยได้อย่างหายห่วงเสียที

ผมเองก็อยากมีส่วนร่วมใน Project นี้เหมือนกัน ส่วนไหนต้องการคนเพิ่ม ผมยินดีช่วยนะ ^0^

Comment

• ผมอยากรู้ ไฟร์ ThaiV4 เอาไปใส่ในไหนครับ

Comment

• อยากรูปว่าปรับกราฟฟิกในเกมส์ SIM ปรับตรงไหนครับ

Comment

Working...
                                X