Announcement

Collapse
No announcement yet.

XBOX 360 เล่นอยู่ดีๆก็ดับ เปิดอีกทีภาพค้างแต่เสียงปกติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XBOX 360 เล่นอยู่ดีๆก็ดับ เปิดอีกทีภาพค้างแต่เสียงปกติครับ

Xbox360 Elite เล่นๆอยู่แล้วก็เด้งออกมาหน้า Dashboard แล้วอีกซักพักภาพมันก็กลายสีเทาว่างๆทั้งหมดแบบไม่มีอะไรเลย พอลองปิด-เปิดเครื่องอีกครั้งก็ติดนะครับ แต่ภาพก็เป็นสีดำทั้งหมดแล้วมีจุดสีฟ้ากระพริบๆไปทั่ว หลังจากรอซักพักนึงลองเปิดเครื่องดู ปรากฏว่าเปิดติดครับ แต่ภาพค้างตอนอยู่ที่หน้าโลโก้ของ XBOX360 มีเสียงแต่ภาพค้างครับ

เครื่องผมพึ่งไปทำ RGH ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันมั้ยครับหรือนี่เป็นปัญหาทาง Hardware ครับ
Working...
X