Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ Format เครื่อง Ps3 หน่อยครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ Format เครื่อง Ps3 หน่อยครับ ?

การ Format เครื่องมันมีสองแบบถูกไหมครับ

1.แบบเเรกคือ Format แปบเดียว Q....... อะไรเนี่ยแหละจำชื่อไม่ได้
    มันจะ Format แปบเดียว

2.อีกอันคือ Full Format แบบนี้จะใช้เวลานานมาก เช่น 160 GB
    ใช้เวลา 9 ชม. เห็นจะได้เคยพลาดกดมาเเล้วตอนสมัยเล่น Ps3 ใหม่ๆ 55++

ผมจะถามว่า Format ทั้ง 2 แบบมันต่างกันไงอ่าครับ
    เเล้วเรื่องหน่วยความจำผมพอทราบว่ามันไม่เต็ม เช่น 160 ก็จะได้ประมาณ 149
    แต่ทำไมพอหลัง Format มันมี 130/149 ทำไมมันไม่ 149 เต็มๆอ่าครับ
    เเล้วอีก 19 GB มันไปไหน ? หรือว่าใช้งานๆจริงๆก็แค่ 130 เป็นเหมือนกันหมดทุกเครื่องหรือเปล่าครับ

ขอบคุณคำตอบครับ งง มานานเเล้ว อิอิ
Working...
X